દરિયાની વચ્ચે બોટ પલટી, 80 જેટલા લોકોના મોત, મોડી રાત્રે માછીમારી કરવા જતા હતા

કાલામાતા: મંગળવારે મોડી રાત્રે ગ્રીસના દરિયાકાંઠે સ્થળાંતર કરનારાઓને લઈ જતી માછીમારીની બોટ પલટી ગઈ, જેમાં ઓછામાં ઓછા 79 લોકોના મોત થયા અને ઘણા લોકો ગુમ થયા. અધિકારીઓએ આ માહિતી આપી હતી. તેણે જણાવ્યું કે આ તમામ માઈગ્રન્ટ્સ યુરોપ જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા. કોસ્ટ ગાર્ડ, નેવી અને એરક્રાફ્ટે આખી રાત વ્યાપક શોધ અને બચાવ કામગીરી શરૂ કરી હતી. હજુ સુધી એ સ્પષ્ટ નથી થયું કે કેટલા મુસાફરો ગુમ છે.

bipra joy toofan live location કોસ્ટ ગાર્ડના પ્રવક્તા નિકોસ એલેક્સીઓસે સરકારી ERT ટીવીને જણાવ્યું કે મુસાફરોની સંખ્યાનો ચોક્કસ અંદાજ આપવો અશક્ય છે. એવું લાગે છે કે 80-100 ફૂટનું જહાજ લોકો અચાનક એક તરફ ખસી જતાં અને થોડા સમય પછી ડૂબી ગયું. દક્ષિણના બંદર શહેર કલામાતાના ડેપ્યુટી મેયર આયોનિસ ઝાફિરોપોલોસે જણાવ્યું હતું કે પ્રારંભિક માહિતી દર્શાવે છે કે બોર્ડમાં “500 થી વધુ લોકો” હતા.

કોસ્ટ ગાર્ડના નિવેદન અનુસાર, જ્યારે તેમના જહાજો અને વાણિજ્યિક જહાજોએ બોટને બચાવવાના વારંવાર પ્રયાસો કર્યા ત્યારે તેમને આમ કરવાથી અટકાવવામાં આવ્યા હતા. બોટ પર સવાર લોકો કહેતા હતા કે તેઓ ઇટાલી જવા માંગે છે. કોસ્ટ ગાર્ડના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે મંગળવારે સવારે લગભગ 1.40 વાગ્યે તેનું એન્જિન બગડી જતાં બોટ ડૂબવા લાગી હતી. નિવેદન અનુસાર, બોટ 10 થી 15 મિનિટ પછી ડૂબી ગઈ.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે હોડી ગ્રીસના દક્ષિણ પેલોપોનીસ દ્વીપકલ્પના દક્ષિણ પશ્ચિમમાં લગભગ 75 કિમી દૂર આંતરરાષ્ટ્રીય પાણીમાં ડૂબી ગઈ હતી. વિમાનમાં સવાર 104 લોકોને બચાવી લેવાયા છે. બચાવાયેલા લોકોમાંથી 25 લોકોને ‘હાઈપોથર્મિયા’ અથવા તાવની ફરિયાદ સાથે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

Sharing Is Caring:

Leave a Comment