હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ

હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ : નમસ્કાર મિત્રો હાલ સુત્રો પાસથી જાણવા મળી રહ્યું છે કે હળવદના ટીકર ગામના રણ માં હાલ વિપુલ પ્રમાણમાં પેટ્રોલ નો જથ્થો મળી આવ્યો છે. હાલ આ વાત ની પુષ્ટિ થઇ રહી છે કે આ જથ્થા નું પ્રમાણ કેટલું છે.

હળવદનાં ટીકર થી 24 કીમી રણની અંદર અખૂટ પેટ્રોલના ભંડાર મળ્યા – હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ

હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ
હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ

⇒ હળવદ તાલુકો ભારત દેશના પશ્ચિમ ભાગમાં આવેલા ગુજરાત રાજ્યના મોરબી જિલ્લામાં આવેલ છે. જેનું ભૌગોલીક સ્થાન અક્ષાંશ ૨૨.૪૫ થી અક્ષાંશ ૨૩.૧૫ રેખાંશ ૬૯.૪૫ થી ૭૧.૩૦ છે. તાલુકાની મુખ્ય નદીઓમાં બ્રાહ્મણી નદી, ખારી નદી નદીઓનો સમાવેશ થાય છે.

⇒ હળવદ ગામનો પાયો રાજા રાજોધરજીએ ઇ.સ. ૧૪૮૮ના મહા વદી ૧૩ના રોજ નાખ્યો હતો.ઉપરાંત આ ગામનો વસવાટ હળ જેવો હોય તેનું નામ હળવદ પડયું છે. હળવદના વિવિધ રાજવીઓ કુશળ અને બાહોશ હતા જેમાં રાજોધરજી, માનસિંહજી, રાવસિંહજી, ચંદ્રસિંહજી,આશાહારમજી, અમરસિંહજી, મેઘરાજજી, ગજસિંહજી, જશવંતસિંહજી, પ્રતાપસિંહજી, રૃપસિંહજી,રણમલસિંહજી, મયુરધ્વજસિંહજી જેવા પરાક્રમી વીર રાજાઓ થઈ ગયા.

ઝાલાવાડની બંજર ભૂમિ ઉપર આવેલું હળવદ કાંઈક અનોખો ઈતિહાસ ધરાવે છે, એક સમયનું સમરાંગણ અને રતુંબડી માટીમાં બ્રાહ્મણોના શૌર્યનો ઈતિહાસ ધરાવતા હળવદનો પાયો રાજા રાજોધરજીએ ઈ.સ. ૧૪૮૮ના મહા વદી- તેરસને સોમવારે નાંખ્યો હતો. ત્યારે તા. ૨૦મીએ હળવદનાં વસવાટને ૫૨૩ વર્ષ પુરા થઈ પાંચસો વીસમાં વર્ષમાં મંગલ પ્રવેશ કરશે.

હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ : નમસ્કાર મિત્રો હાલ સુત્રો પાસથી જાણવા મળી રહ્યું છે કે હળવદના ટીકર ગામના રણ માં હાલ વિપુલ પ્રમાણમાં પેટ્રોલ નો જથ્થો મળી આવ્યો છે. હળવદ ઝાલા રાજાઓની એક સમયે રાજધાનીનું શહેર હતું, શૌર્ય ભૂમિ હળવદનો ઈતિહાસ પુરાતની છે. હળવદ નામ સાથે વિવિધ દંત કથાઓ છે, જેમાં જોઈએ તો ભગવાન શ્રીકૃષ્ણનાં વડીલ બંધુ હળધરજીના લઘુબંધુ રણછોડરાયજીનું મંદિર આ ગામની મધ્યમાં હાલમાં મૌજુદ છે. આ ગામનો વસવાટ હળ જેવો હોય તેનું નામ હળવદ પડયું છે તેવું પણ અનુમાન કરવામાં આવે છે. ઝાલાવાડમાં સૌથી વધારે યુધ્ધો હળવદ ખાતે થયાનું અનુમાન છે. ૪૦૦૦ ચોરસ ફુટ જમીન પર ચોતરફ પથરાયેલી સતિ-સુરાની દેરીઓ અને ખાંભીઓ તેની ગવાહી પુરી રહી છે.

૧૯મીના ઉતરાર્ધમાં થયેલી ગણતરી મુજબ હળવદમાં ૩૮૦ જેટલા પાળીયાઓ તેમજ એકસોથી વધુ સતી-શૂરાની દેરીઓ ફક્ત રાજીપેર વિસ્તારમાં મૌજુદ છે.

હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ –

દિલ્હીથી સ્પેશિયલ રિસર્ચ ટિમ પહોંચી લોકેશન ઉપર

ગુજરાત એનર્જી રિસર્ચ મેનેજમેન્ટ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ (GERMI) ના ડેટા ઇન્ટરપ્રિટેશન સેન્ટર (DIC) એ કેન્દ્રીય પ્રોસેસિંગ યુનિટ્સ (CPU) અને ગ્રાફિક્સ પ્રોસેસિંગ એકમોના સંયોજનનો ઉપયોગ કરીને 2D-RTM (2D રિવર્સ ટાઇમ માઇગ્રેશન) તરીકે ઓળખાતા ONGC સાથે મળીને તેનું 2જી સ્વદેશી રીતે વિકસિત સોફ્ટવેર બહાર પાડ્યું. (GPU) ખાસ કરીને સિસ્મિક ડેટા ઇમેજિંગ માટે વપરાય છે. પરિણામો ખૂબ જ પ્રોત્સાહક છે અને સોફ્ટવેર CPUs પરના સીરીયલ કોડની સરખામણીમાં GPU નો ઉપયોગ કરીને 35 ગણી ઝડપ પૂરી પાડે છે.

આ સોફ્ટવેર શ્રી આશુતોષ ભારદ્વાજ, એક્ઝિક્યુટિવ ડાયરેક્ટર – સંસ્થાના વડા, GEOPIC, ONGC અને શ્રી ડી. રાજગોપાલન (આઇએએસ નિવૃત્ત અને ગુજરાત સરકારના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય સચિવ), વાઇસ ચેરમેન અને મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી દ્વારા સંયુક્ત રીતે લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું. – GERMI, શ્રી રૂપવંત સિંઘ, ભૂસ્તરશાસ્ત્ર અને ખાણ કમિશનર, સરકાર સહિત આદરણીય મહાનુભાવોની ઓગસ્ટમાં હાજરીમાં. ગુજરાત; ડો.ટી.કે. રેડ્ડી, ડિરેક્ટર જનરલ, PDPU; ડૉ. સી. ગોપાલકૃષ્ણન, ડાયરેક્ટર જનરલ, GERMI; શ્રી ટી.આર. મુરલી મોહન, GGM, GEOPIC, ONGC; શ્રી પી.કે. ચૌધરી, હેડ-આર એન્ડ ડી, જીઓપીઆઈસી, ઓએનજીસી, ડો. જે.વી.એસ.એસ.એન. મૂર્તિ, ડોમેન નિષ્ણાત, GERMI અને શ્રી પી.એચ. રાવ, મુખ્ય સંશોધન વૈજ્ઞાનિક-DIC, GERMI. શ્રી આશુતોષ ભારદ્વાજે માહિતી આપી હતી કે ONGC ઓફશોર અને ઊંડા પાણીમાં સંશોધન માટે 3D-RTM અને ફુલ વેવફોર્મ ઇન્વર્ઝન (FWI) જેવી ટેકનોલોજીની રાહ જોઈ રહી છે. તેમણે GERMI દ્વારા ખૂબ જ મર્યાદિત સમયમાં આવા સોફ્ટવેર વિકસાવવાના પ્રયાસોની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે વૈવિધ્યપૂર્ણ ઉકેલો વિકસાવવા માટે સંશોધન સંસ્થાઓ સાથે જોડાણમાં ઉદ્યોગની જરૂરિયાત પર પણ ભાર મૂક્યો હતો.

દુબઇ થી સ્પેશિયલ ટિમ કુદરતી ભંડારની મર્યાદા નક્કી કરવા રણમાં પહોંચવા રવાના

હળવદ માં મળ્યું પેટ્રોલ : નમસ્કાર મિત્રો હાલ સુત્રો પાસથી જાણવા મળી રહ્યું છે કે હળવદના ટીકર ગામના રણ માં હાલ વિપુલ પ્રમાણમાં પેટ્રોલ નો જથ્થો મળી આવ્યો છે. દુબઈ પેટ્રોલિયમ દુબઈના અમીરાત સાથે જોડાયેલો લાંબો ઈતિહાસ ધરાવે છે કારણ કે તે 1969થી તેના ઉદ્યોગનો કોણીય ભાગ છે, જે ઓફશોર ફતેહ ફિલ્ડમાંથી પ્રથમ વ્યાપારી તેલની નિકાસની તારીખ છે.

આ સમય દરમિયાન, હાઇડ્રોકાર્બન સંસાધનોની શોધ અને વિકાસ કરવા માટે સેંકડો કુવાઓ ડ્રિલ કરવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે અબજો બેરલનું ઉત્પાદન કરવામાં આવ્યું હતું, અમીરાતના વિકાસમાં ભાગ લીધો હતો.

આનાથી કંપનીઓનું સ્થાનિક નેટવર્ક ઊભું થયું જે ખાડીની આસપાસ અને બાદમાં જેબેલ અલી બંદરમાં પ્રારંભિક ઔદ્યોગિક વિકાસનો ભાગ હતી, જે હવે જાફઝા તરીકે ઓળખાય છે. અમીરાતની કેટલીક પેઢીઓએ કંપની સાથે પ્રત્યક્ષ કે પરોક્ષ રીતે કામ કરીને અનુભવ મેળવ્યો છે અને તે હાલમાં ચાલુ છે.

આ સમૃદ્ધ ભૂતકાળના આધારે, કંપની હવે વર્તમાન ક્ષેત્રોમાં તેલની પુનઃપ્રાપ્તિ વધારવા, સરહદી ભૂસ્તરશાસ્ત્રીય લક્ષ્યોમાં આધુનિક સંશોધન અને સુરક્ષિત રીતે હાઇડ્રોકાર્બનનું ઉત્પાદન કરવા માટે ઉદ્યોગની શ્રેષ્ઠ પ્રેક્ટિસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને તેના ભવિષ્યની રાહ જોઈ રહી છે.

ગુજરાત સચિવના આદેશથી આર્મીની ચૂનિંદા ટિમ સ્થળ ઉપર તૈનાત

(1) પેટ્રોલિયમ વર્ગ A માટે ક્ષમતામાં એક લિટરથી વધુ અને માટે ક્ષમતામાં પાંચ લિટરથી વધુ કન્ટેનર
પેટ્રોલિયમ વર્ગ B અથવા પેટ્રોલિયમ વર્ગ C, મુખ્ય નિયંત્રક દ્વારા માન્ય પ્રકારનો હોવો જોઈએ.
(2) જ્યાં અગાઉ ન હોય તેવા કન્ટેનર માટે મુખ્ય નિયંત્રકની મંજૂરી માંગવામાં આવે છે
મંજૂર, ડિઝાઇન દર્શાવતા સ્કેલ માટે તેની રેખાંકનોની નકલો સાથેની અરજી,
ઉપયોગમાં લેવાતી સામગ્રી, બાંધકામની પદ્ધતિ અને કન્ટેનરની ક્ષમતા બે સાથે
સેમ્પલ કન્ટેનર અને સ્ક્રુટીની માટે રૂપિયા એક હજારની ફી જમા કરાવવાની રહેશે
મુખ્ય નિયંત્રક.
(3) પેટા-નિયમો (1) અને (2) ના કબજામાં રહેલા કન્ટેનરને લાગુ પડતું નથી.
સંઘના સંરક્ષણ દળો.
5. પેટ્રોલિયમ વર્ગ A. માટે કન્ટેનર
(1)પેટ્રોલિયમ વર્ગ A માટેના કન્ટેનર ટીનવાળા, ગેલ્વેનાઈઝ્ડ અથવા બાહ્ય રીતે રસ્ટથી બાંધવામાં આવશે.
પ્રૂફ્ડ શીટ લોખંડ અથવા સ્ટીલ અને મુખ્ય નિયંત્રક દ્વારા મંજૂર પ્રકારની હોવી જોઈએ: તે કાચ પૂરો પાડવામાં આવે છે
2.5 લિટરથી વધુ ન હોય તેવી ક્ષમતાની અને ચીફ કંટ્રોલર દ્વારા માન્ય પ્રકારની બોટલો હોઈ શકે છે.
પેટ્રોલિયમ વર્ગ “A” તરીકે વર્ગીકૃત પ્રયોગશાળા રસાયણો માટે કન્ટેનર તરીકે ઉપયોગ થાય છે.
(2) કન્ટેનર નીચે સિવાય જવાબદાર ન હોય તે રીતે બાંધવામાં આવે અને સુરક્ષિત કરવામાં આવે
ઘોર બેદરકારી અથવા અસાધારણ અકસ્માતના સંજોગો ખામીયુક્ત, લીક અથવા
પરિવહનમાં અસુરક્ષિત છે અને તેમને યોગ્ય સમારકામમાં રાખવામાં આવશે.
(3) કન્ટેનરમાં સારી રીતે બનાવેલ ફિલિંગ બાકોરું હોવું જોઈએ જે સારી રીતે ફિટિંગ અને
સુરક્ષિત એરટાઇટ સ્ક્રુ પ્લગ અથવા સ્ક્રુ કેપ્સ અથવા અન્ય કેપ્સ.
(4) શીટ આયર્ન અથવા સ્ટીલના બનેલા કન્ટેનરની નીચેની જાડાઈ હોવી જોઈએ

Sharing Is Caring:

Leave a Comment